Trên 60 Tuổi Có Được Lái Xe Ô Tô

Tính mang lại ngày dự tiếp giáp hạch lái xe đề nghị đủ tuổi, mức độ khỏe, trình độ văn hóa truyền thống theo quy định. Vậy, quanh đó 60 tuổi còn được thi lấy bằng lái xe xe ô tô không?

Quy định về giới hạn tuổi và sức mạnh của người lái xe

Điều 60 pháp luật Giao thông đường bộ 2008 lao lý độ tuổi và sức mạnh của người lái xe như sau:a) bạn đủ 16 tuổi trở lên được lái xe lắp máy có dung tích xi-lanh bên dưới 50 cm3;b) tín đồ đủ 18 tuổi trở lên được lái xe mô tô hai bánh, xe tế bào tô ba bánh bao gồm dung tích xi-lanh trường đoản cú 50 cm3 trở lên và những loại xe bao gồm kết cấu tương tự; xe xe hơi tải, sản phẩm công nghệ kéo tất cả trọng tải dưới 3.500 kg; xe xe hơi chở fan đến 9 địa điểm ngồi;c) bạn đủ 21 tuổi trở lên được lái xe xe hơi tải, đồ vật kéo có trọng cài đặt từ 3.500 kg trở lên; lái xe hạng B2 kéo rơ moóc (FB2);d) tín đồ đủ 24 tuổi trở lên được lái xe xe hơi chở bạn từ 10 mang đến 30 vị trí ngồi; tài xế hạng C kéo rơ moóc, sơ ngươi rơ moóc (FC);

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • ‎xe currency & money transfers on the app store

  • Trần trụi và sợ hãi ( naked and afraid ) _ chống chọi với thiên nhiên _ tập 3

  • Thông số kỹ thuật nouvo 3

  • Xe air blade báo đèn vàng

  • x